กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 5 มิถุนายน 2567 ดร.นายแพทย์นิธิรัตน์ บุญตานนท์ ผู้อำนวยการสถาบันพัฒนาสุขภาวะเขตเมือง มอบหมายให้นางวิชชุพร เกตุไหม หัวหน้ากลุ่มพัฒนาสุขภาวะวัยเรียน วัยรุ่น และสถานศึกษา นำทีมร่วมกับสถานพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชนกรุงเทพมหานคร จัดกิจกรรมโครงการสนับสนุนการมีส่วนร่วมของเครือข่ายในการป้องกันปัญหาพฤติกรรมและการกระทำผิดของเด็กและเยาวชน โดยเป็นวิทยากรในหัวข้อ “การรู้เท่าทันและห่างไกลยาเสพติด” และรณรงค์สร้างกระแสสังคม ส่งเสริมสุขภาพเด็กไทยในศตวรรษที่ 21 ด้วย 4 H รอบรู้สุขภาพดี เก่ง มีทักษะ แข็งแรง พร้อมทั้งติดตามการดำเนินงานโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล (GGHPS) ณ โรงเรียนลำผักชี เขตหนองจอก กรุงเทพมหานคร