กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 10 มิถุนายน 2567 ดร.นายแพทย์นิธิรัตน์ บุญตานนท์ ผู้อำนวยการสถาบันพัฒนาสุขภาวะเขตเมือง มอบหมายให้กลุ่มงานพัฒนาสุขภาวะผู้สูงอายุ บูรณาการร่วมกับสำนักอนามัยผู้สูงอายุ กรมอนามัย จัดอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพและฝึกปฏิบัติภาคสนามของบุคลากรทางการแพทย์และทีมสหวิชาชีพ จำนวน 2,100 คน เพื่อพัฒนาทักษะและสมรรถนะให้กับผู้ปฏิบัติงานในบทบาทของผู้จัดการการดูแลผู้สูงอายุ (Care Manager) ให้มีความรู้เฉพาะด้านและเชี่ยวชาญด้านการดูแลผู้สูงอายุและผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิงได้อย่างมีคุณภาพ (ภาคทฤษฎีระหว่างวันที่ 20-28 พฤษภาคม 2567 ภาคปฏิบัติระหว่างวันที่ 29-31 พฤษภาคม 2567 และนำเสนอการฝึกปฏิบัติงานในชุมชนในวันที่ 10 มิถุนายน 2567) ตามการฝึกอบรมหลักสูตรผู้จัดการการดูแลผู้สูงอายุ (Care Manager) กระทรวงสาธารณสุข ผ่านระบบประชุมทางไกล Video Conference