กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 17-18 มิถุนายน 2567 ดร.นายแพทย์นิธิรัตน์ บุญตานนท์ ผู้อำนวยการสถาบันพัฒนาสุขภาวะเขตเมือง มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาสุขภาวะวัยทำงานและสถานที่ทำงาน จัดประชุมเชิงปฏิบัติการสร้างพลังภาคีเครือข่ายการขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพและองค์กรสุขภาวะในสถานประกอบกิจการ(ส่งเสริมสุขภาพ 10 Packages และ happy 8) โดยมี นางรัชนี บุญเรืองศรี รองผู้อำนวยการสถาบันพัฒนาสุขภาวะเขตเมือง ให้เกียรติเป็นประธานเปิดการประชุมฯ และทีมวิทยากรจากคลินิกเวชศาสตร์วิถีชีวิตและสุขภาวะ ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพนักส่งเสริมสุขภาพในสถานประกอบการ และสร้างพลังภาคีเครือข่ายขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพคนทำงานในสถานประกอบการ เพื่อผลักดันให้งานสร้างเสริมสุขภาวะวัยทำงานในสถานประกอบการตามกรอบแนวคิดองค์กรสุขภาวะ (Happy Workplace) โดยมีแนวทาง ปลอดภัยดี สุขภาพดี งานดี มีความสุขในสถานประกอบการ (10 packages) และแนวทางเวชศาสตร์วิถีชีวิต (Lifestyle Medicine) เป็นแผนปฏิบัติการ ณ ห้องประชุม Balloom C ชั้น 2 โรงแรมมารวยการ์เด้น เขตจตุจักร