กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 27-28 มิถุนายน 2567 ดร.นายแพทย์นิธิรัตน์ บุญตานนท์ ผู้อำนวยการสถาบันพัฒนาสุขภาวะเขตเมือง มอบกลุ่มพัฒนาสุขภาวะผู้สูงอายุ จัดกิจกรรมภายใต้โครงการเสริมสร้างสมรรถนะผู้สูงวัย "ขยับกายดี กินดี ไม่มีล้ม" ผ่าน Blue Book Application เพื่อประเมินและเสริมสร้างสมรรถนะป้องกันภาวะมวลกล้ามเนื้อน้อย และความเสี่ยงต่อการหกล้ม ณ ชมรมผู้สูงอายุหมู่บ้านไทยเทยิ่น เขตดอนเมือง กรุงเทพมหานคร